Shin Barn Noma na Karfe sun dace da Dabbobi?
Kuna tuƙi a kan babbar hanya kuma ku lura da gonaki mai rumbun ƙarfe. Kamar yadda, waɗannan rumfunan ƙarfe suna kewaye da tarakta da sauran kayan aikin gona da kuke ɗauka ana amfani da su don adana kayan aiki masu nauyi. Yanzu, kun fara mamakin ko zai yiwu a yi amfani da rumbun ƙarfe don kiwon dabbobi. Kun san tun da karfe ne, zai yi zafi don haka ta yaya zai hana dabbobi konewa a lokacin rani idan za a iya ajiye su.
Wataƙila ba za ku yarda da shi da farko ba amma akwai ingantattun hanyoyi na kawar da zafi daga rumbun ƙarfe don kada ya cutar da dabbobi. Gaskiya ne cewa shekaru da yawa manoma sun yi amfani da rumbunan karfe wajen kiwon dabbobi. Wuraren katako a yanzu ba su da yawa saboda sito na ƙarfe suna ba da ɗorewa sosai kuma suna da aminci idan aka kwatanta da sito na katako. Barns na ƙarfe sun fi dacewa don tsayayya da abubuwa na halitta kuma basu da batutuwa kamar allon rauni Ƙarfe yana ba da babban matakin tsaro kuma barayi ba za su iya shiga su sace duk wani kayan da kuka sanya a cikin rumbunku ba. Ta hanyar saka hannun jari a rumbunan noma na ƙarfe, hakika za ku iya adana kuɗi ta wasu hanyoyi da yawa.

Menene Game da Zafi?
Akwai hanyoyi da yawa waɗanda aka aiwatar shekaru da yawa don kiyaye rumbun ƙarfe da sanyi. Hakanan, ta hanyar kula da makiyaya kusa da sito za ku iya amfani da shi yadda ya kamata. Ta hanyar buɗe gefe ɗaya gabaɗaya ta yadda za su iya shiga wurin kiwo cikin sauƙi lokacin da gefen ya buɗe yana ba da damar watsa iska mai sanyi kyauta. Yawancin lokaci ana amfani da wannan salon don manyan dabbobi kamar shanu.
Don ƙananan dabbobi kamar kaji, rumbunan noma na ƙarfe na buƙatar zama kusa da ƙaramin buɗewa a gefe. Don wannan samfurin, ana amfani da tiles, shingles na kwalta don karkatar da rana daga rufin kuma an san shi da rufin rana. Wata ‘yar karamar kofa ta ba kajin damar shiga da fita sannan manoma kuma za su iya sanya na’urar fanka don cire iska mai zafi da sanya iska mai sanyi domin kwai da aka yi kada su yi zafi sosai.
Hakanan za'a iya amfani da waɗannan rumbuna don gina dawakai da kuma zama wuraren zama. Kamar yadda aka ambata a baya, ko da waɗannan gine-gine na iya zama ba tare da gefe ba ta yadda doki zai iya fita kyauta bisa ga nufinsa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa da aikace-aikace na rumbun ƙarfe yayin la'akari da amfani da shi don ayyukan noma. Ana iya amfani da su don kayan aikin gona da kuma na dabbobi wanda ya sa ya dace sosai. Tunda jarin ku ne za ku iya amfani da shi ta kowace hanya da ta dace da ku.

Wasu fa'idodi
Akwai wasu fa'idodi da yawa na rumbun ƙarfe, kuma ɗayan mafi mahimmanci shine cewa suna da ɗorewa, wanda ke nufin cewa ba lallai ne ku biya duk wani cajin ginin da ya riga ya balaga ba (don siyan sabon gini). Duk abin da kuke buƙatar ku yi shine kashe kuɗi kaɗan akan kula da shi. Ba ya buƙatar kulawa akai-akai don haka yanzu za ku iya mayar da hankali kan duk mahimman ayyuka maimakon mayar da hankali ga gine-ginen da kuke amfani da su don ajiya.
Rukunin samfuran
Labaran Mu
Muna da ƙungiyar ƙirar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun samarwa da ƙungiyar gini.